Shingles na kwalta | Rufin kayan aiki: Ayyukan injiniya don haɗin ginin (Nau'i + halaye)

Sabbin kayan rufin -shingles na kwaltaza a fara amfani da shi a yau. A cikin 'yan shekarun nan, ana amfani da shingles na asfalt sosai a ƙasarmu, kamar gidaje masu sauƙi na ƙarfe, gidajen katako masu hana tsatsa, da kuma rumfunan jama'a.

Ana kuma san shingles na kwalta da shingles na gilashi ko shingles na linoleum (cikakken suna na kwalta na gilashin fiber), saboda babban ɓangaren kwalta ana kiransa da kwalta.
- 01 -

Tsarin Samfura da Rarrabawa

Rarrabawa

Tayal ɗin kwalta ya ƙunshi nau'ikan kayan aiki guda uku, kamar su tayoyin gilashi, kwalta, da yashi mai launi.

1, kyakkyawan taya mai zare na gilashi zai iya tsawaita rayuwar shingles na asfalt sosai.

2, yashi mai launi galibi yana ƙayyade matakin kyawun tayal ɗin kwalta, zaɓin yashi mai kyau na iya sa tayal ɗin kwalta ya kasance mai sauƙin lalacewa, bushewa da sauransu.

3, Kwalta galibi ana kula da tsarinta, don kada saman kwalta ya gudana, ba ya tauri, ba ya karyewa, don haka ya yi tasiri mafi girma a yanayin zafi da haske daban-daban.

Takardar launi mai launi ta shafi 3 na shingle
- 02 -

Kayayyakin kayan

Aiki

1, juriya ga yanayi ga kowane irin yanayi. Rufin kwalta na iya jure wa zaizayar ƙasa da haske, sanyi da zafi, ruwan sama da daskarewa da sauran abubuwan da suka shafi yanayi ke haifarwa;

2, juriya ga tsatsa. Rufin kwalta ba zai bayyana a ƙarƙashin tasirin mummunan yanayi na tsatsa, tabo da sauran abubuwan da suka faru ba, ba zai yi saurin tsufa ba, ba zai yi kama da zaizayar iska da ruwan sama ba;

3. Kyakkyawan kariya daga zafi. Rashin ƙarfin wutar lantarki na rufin tayal ɗin kwalta yana toshe hanyar isar da zafi daga waje zuwa ciki a lokacin rani da kuma daga ciki zuwa waje a lokacin hunturu, don haka yana tabbatar da jin daɗin mazauna bene na sama.

4, kyakkyawan juriyar wuta. Matsayin kariya daga wuta na rufin tayal na kwalta ya kai matsayin kariya daga wuta.

5, tare da juriyar iska mai kyau. Shingles na kwalta ban da sassa masu tsayayye, lokacin da tasirin haske da zafi suka kai ga zafin jiki mai inganci, mai mannewa da kansa ya fara mannewa, shingles biyu sun manne sosai, don haka rufin gaba ɗaya ya haɗu gaba ɗaya, don haka yana inganta juriyar iska sosai.

6, shan sauti da kuma rufe sauti. Saboda tsari mara tsari da kuma tsarin barbashi masu ma'adinai a saman kwalta, yana iya sha da kuma rage hayaniyar ruwan sama a kan rufin da sauran hayaniya, don tabbatar da zaman lafiya na mazauna.

7, tare da kariya daga ƙura da kuma tsaftace kansa. Rufin tayal ɗin kwalta ba zai haifar da tabo bayyanannu ba saboda tarin toka, ko da a cikin yanayin damina na dogon lokaci, amfani da shi ba zai tara tabo na ruwa ba. Zai yi kyau sosai bayan ruwan sama ya wanke shi.

8, gini mai sauƙi da tattalin arziki. Ana iya gina shingles na kwalta a kowace yanayi, wanda hakan zai rage yawan zagayowar gini da kuɗin aiki, tare da rage farashin injiniya don ɗaukar kaya saboda nauyin rufin mai sauƙi. Farashi mai ma'ana da tsawon rai na sabis yana sa rufin tayal na kwalta ya sami kyakkyawan ma'aunin tattalin arziki.

9. Dorewa da ƙarancin kulawa. Shingen kwalta da kansu suna da tsawon rai na aiki daga shekaru 20 zuwa 50 idan an shigar da su daidai

Shingles na Gidaje Grey 3 Tab

Lokacin Saƙo: Satumba-20-2022