Gabatarwa ga tayal ɗin kwalta

Ana kuma kiran tayal ɗin kwalta da tayal ɗin gilashi, tayal ɗin linoleum da tayal ɗin gilashi. Tayal ɗin kwalta ba wai kawai sabon kayan gini ne mai hana ruwa shiga ba, har ma da sabon kayan rufin gini don hana ruwa shiga rufin gini. Zaɓi da amfani da gawa suna da alaƙa da ƙarfi, juriyar ruwa, juriyar karyewa, juriyar zubewa da kayan gawa. Saboda haka, ingancin kayan matrix yana shafar ingancin tubalin kwalta kai tsaye. Inganci da abun da ke cikin sinadaran, juriyar zafin jiki mai yawa da juriyar tsufa ta ultraviolet na tayal ɗin kwalta suna da matuƙar muhimmanci. Amurka na iya jure zafin jiki mai zafi na digiri 120 Celsius, yayin da ma'aunin China shine digiri 85 Celsius. Babban aikin tayal ɗin kwalta, musamman kayan rufe tayal ɗin kwalta mai launi, shine rufin kariya. Don haka ba a haskaka shi kai tsaye ta hanyar hasken ultraviolet, kuma ana samar da launuka masu haske da canzawa akan saman tayal ɗin yumbu. Da farko, yi amfani da 28 don rufin.× Daidaita turmi na siminti mai kauri 35mm.

Za a shimfiɗa tayal ɗin kwalta na rufin da ke haɗuwa a kan magudanar ruwa a lokaci guda, ko kuma a gina kowane gefe daban, kuma a shimfiɗa shi zuwa 75mm daga tsakiyar layin magudanar ruwa. Sannan a shimfiɗa tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa sama tare da ɗaya daga cikin rufin kuma a miƙe a kan magudanar ruwa, ta yadda tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa na ƙarshe na layin ya miƙe zuwa rufin da ke maƙwabtaka na aƙalla mm 300, sannan a shimfiɗa tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa tare da saman rufin da ke maƙwabtaka kuma a miƙe zuwa magudanar ruwa da tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa da aka riga aka shimfida, wanda za a saka tare. Za a daidaita tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa sosai a cikin magudanar ruwa, kuma za a gyara tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa ta hanyar gyarawa da rufe magudanar ruwa. Lokacin da ake shimfiɗa tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa, da farko a ɗan daidaita tayal ɗin kwalta na ƙarshe da aka shimfiɗa sama a saman saman biyu na magudanar ruwa da kuma magudanar ruwa, don tayal ɗin kwalta na magudanar ruwa su rufe tayal ɗin kwalta na sama gaba ɗaya, kuma faɗin layukan da ke haɗuwa a ɓangarorin biyu na magudanar ruwa iri ɗaya ne.


Lokacin Saƙo: Agusta-03-2021