labarai

Tambayi Jack: Zan maye gurbin rufin. A ina zan fara?

Kuna buƙatar wani aikin inganta gida wanda zai ɗauki shekaru da yawa. Wataƙila mafi girma shine maye gurbin rufin-wannan aiki ne mai wahala, don haka dole ne ku tabbatar kun yi shi da kyau.
Jack of Heritage Home Hardware ya ce matakin farko shi ne magance wasu muhimman matsaloli. Da farko, wane irin rufin ya dace da kyan gani da salon gidan ku? La'akari da yanayin da kuke rayuwa, wanne abu ne yafi dacewa don amfani? Ta yaya farashin ya shafi zaɓin ku?
Abubuwa biyu da aka fi amfani da su a rufin sune kwalta/fiberlass da ƙarfe. Kowane yana da halaye daban -daban, kamar yadda aka nuna a ƙasa.
Waɗannan su ne mashahuran shingles a cikin ayyukan rufin, kuma su ma sun fi araha. Su ma suna da sauƙin samu. Idan kuna da wasu ƙwarewa tare da ayyukan DIY, ana iya shigar da su cikin sauƙi. Irin wannan shingle yana da fiber fiber gilashin da mutum ya yi tsakanin yadudduka biyu na kwalta.
Rufin kwalta yana da ɗorewa kuma yana da sauƙin kulawa da gyara. Su ma suna da haske sosai. An lulluɓe su da ƙwayoyin yumbu don kariya ta UV kuma zaɓuɓɓukan rufin tattalin arziki ne dangane da kayan aiki da shigarwa. An san su da bayar da rufin ku da aka gama da shi, kuma kuna iya samun su cikin launuka da salo iri -iri.
Mafi yawan salo-kuma mafi araha-shine shingles na kwalta guda uku da aka yi a cikin siriri ɗaya. Don shingles masu kauri da ƙari, nemi samfuran laminated ko gine -gine. Hakanan suna iya yin kama da katako ko ƙyalli.
An san fale -falen ƙarfe ko bangarori da ƙarfinsu. Kodayake suna da ɗorewa, su ma suna da haske sosai, suna da ƙarfi kuma suna buƙatar ƙarancin kulawa. Suna tsayayya da wuta, kwari, ruɓewa da mildew, kuma sun dace da yanayin hunturu saboda suna fuskantar ruwa mai gudu da dusar ƙanƙara.
Mafi shahararrun nau'ikan rufin ƙarfe sune ƙarfe da aluminium. Suna da kuzari saboda suna nuna zafi; siyan su na iya ma cancanci ku don kuɗin haraji. Tun da rufin ƙarfe ya ƙunshi kayan da aka sake amfani da su, zaɓin yanayi ne na muhalli. Bayyanar tana da tsabta kuma ta zamani. Rufin ƙarfe na iya kwaikwayon yadda ake yin itace, yumɓu, ƙyalli, da dai sauransu kamar hawainiya.
Jack ya ba da shawarar cewa dole ne a yi la'akari da gangaren rufin (wanda kuma ake kira gangara). Tsananin rufin yana shafar farashin aikin da nau'in kayan da ake amfani da su. Idan rufin ku ya yi ƙasa ko kaɗan, kuna buƙatar ɗora abu mara kyau a saman sa don hana tara ruwa da haifar da zubewar ruwa.
Tabbas, kuna buƙatar kayan aikin don shigar da sabon rufin. Wasu za su taimaka shirya, wasu za su taimaka shigar da kanta.
Waɗannan na iya taimaka muku cire shingles da ƙusoshi da ke cikin sauƙi cikin sauƙi ba tare da lalata rufin ba.
Wannan shinge ne mai hana ruwa ko mai hana ruwa sanya shi kai tsaye a saman bene. Zai iya taka rawa wajen toshe kankara da ruwa. Yana da sauƙi fiye da yadda ake ji, don haka ƙarin nauyin rufin yana da sauƙi. Har ila yau yana da anti-hawaye, anti-alagammana da anti-fungal Properties.
Wannan tsohon abu ne da ake amfani da shi don yin rufin rufi. Ba shi da ruwa, amma ba mai hana ruwa ba. Yana da sauƙi don shigarwa, farashi mai sauƙi, kuma ana samunsa cikin kauri biyu (fam 15 da fam 30). Amma ku sani cewa a tsawon lokaci, mahadi mai rikitarwa zai watse kuma zai ƙara shan ruwa kuma ya zama mai rauni.
Dangane da nau'in rufin da kuke da shi, kusoshin rufin suna da girma dabam da kayan daban. Ana buƙatar madaidaitan kusoshi don shigar shingles, gyara gasket kuma shigar da katakon rufin rufin.
Gilashin walƙiya da ɗigowa faranti ne na ƙarfe, wanda zai iya ɗebo ruwa kuma ya ƙara tsawon rayuwar sabis na rufin. Yana da mahimmanci a wasu yankuna, kamar su iska da hayaƙi. Hannun ɗigon ruwa yana jagorantar ruwa daga fascia zuwa gutter; Hakanan yana taimakawa sanya rufin ku yayi kama.
Jack ya ba da shawarar cewa ku tabbatar cewa kun ƙaddara nawa kuke buƙata kafin siyan kowane kayan rufin. Galibi ana sayar da kayan yin rufi a “murabba'i”, dangane da rufin gida, murabba'in mita 100 = murabba'in mita 1. Kawai auna rufin a murabba'in murabba'i kuma bari ma'aikatan shagon su lissafa muku. Wani ɗumbin shingles yana rufe murabba'in murabba'in 32, wanda yayi daidai da yanki na rufin rufi (plywood). Ya ba da shawarar cewa ƙara 10-15% na ƙarin kayan shima kyakkyawan ra'ayi ne, don ɓatawa.
Domin maye gurbin rufin ba tare da matsaloli ba, kuna buƙatar wasu kayan haɗi. Kada ku bari waɗannan su wuce kasafin ku.
Kuna buƙatar shigar da magudanan ruwa a gefen rufin don tattara ruwan sama. Suna da mahimmanci saboda suna taimakawa kare bangonku daga mold da ruɓa.
Rufin rufin yana yin ayyuka masu tamani da yawa. Suna taimakawa wajen isar da ɗaki na ɗaki, wanda ke taimakawa daidaita yanayin zafi a ko'ina cikin gida. Hakanan zasu iya daidaita matsin lamba, wanda ke taimakawa tsawaita rayuwar shingles.
Sealant wani abu ne mai mahimmanci. Su ne babban shinge mai kariya don tsawaita rayuwar sabis na rufin.
Shigar da igiyoyin zafi yana taimakawa hana dusar ƙanƙara da ƙanƙara a kan rufin. Suna dumama rufin don narkar da dusar ƙanƙara da kankara, wanda in ba haka ba zai yi nauyi sosai kuma zai haifar da lalacewa ko faɗuwa da haifar da rauni.
Yana yiwuwa gaba ɗaya rufin ku yana cikin kyakkyawan yanayin gabaɗaya, kuma ana buƙatar ɗan ƙaramin TLC kawai. Ka tuna, zaku iya amfani da kayan da kayan haɗi da aka lissafa a sama don yin ƙananan gyare -gyare a kan rufin ko maye gurbin ɓangarorin daban.
Shawara ta ƙarshe ta Jack: Gyarawa ko maye gurbin rufin yana buƙatar ma'amala da abubuwa masu kauri da yawa. Tabbatar sanya safofin hannu na aminci da tabarau na aminci a kowane lokaci yayin aiwatar da duka.
Muddin kuna da duk madaidaitan bayanai, kayan aiki, da kayan aiki, zaku iya ɗaukar manyan ayyuka kamar maye gurbin rufin da gyaran kanku. Godiya ga samfura daban -daban na rufin da Kayan Kayan Gida na Heritage ke bayarwa, babu wani dalilin da ya sa ba za ku iya yin DIY ɗaki mai salo da aiki wanda zai daɗe na shekaru da yawa ba.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2021